Kannada general knowledge

9. ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನಗಳ ವರ್ಷ – ಸ್ಥಳ – ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪಟ್ಟಿ

ಕ್ರ.ಸಂ – ವರ್ಷ – ಸ್ಥಳ – ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ

1. 1915 – ಬೆಂಗಳೂರು – ಎಚ್.ವಿ.ನಂಜುಂಡಯ್ಯ

2. 1916 – ಬೆಂಗಳೂರು – ಎಚ್.ವಿ.ನಂಜುಂಡಯ್ಯ

3. 1917 – ಮೈಸೂರು – ಎಚ್.ವಿ.ನಂಜುಂಡಯ್ಯ

4. 1918 – ಧಾರವಾಡ – ಆರ್.ನರಸಿಂಹಾಚಾರ್

5. 1919 – ಹಾಸನ – ಕರ್ಪೂರ ಶ್ರೀನಿವಾಸರಾವ್

6. 1920 – ಹೊಸಪೇಟೆ – ರೊದ್ದ ಶ್ರೀನಿವಾಸರಾವ

7. 1921 – ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು – ಕೆ.ಪಿ.ಪುಟ್ಟಣ್ಣ ಶೆಟ್ಟಿ

8. 1922 – ದಾವಣಗೆರೆ – ಎಂ.ವೆಂಕಟಕೃಷ್ಣಯ್ಯ

9. 1923 – ಬಿಜಾಪುರ – ಸಿದ್ಧಾಂತಿ ಶಿವಶಂಕರ ಶಾಸ್ತ್ರಿ

10. 1924 – ಕೋಲಾರ – ಹೊಸಕೋಟೆ ಕೃಷ್ಣಶಾಸ್ತ್ರಿ

11. 1925 – ಬೆಳಗಾವಿ – ಬೆನಗಲ್ ರಾಮರಾವ್

12. 1926 – ಬಳ್ಳಾರಿ – ಫ.ಗು.ಹಳಕಟ್ಟಿ

13. 1927 – ಮಂಗಳೂರು – ಆರ್.ತಾತಾಚಾರ್ಯ

14. 1928 – ಕಲಬುರ್ಗಿ – ಬಿ ಎಂ ಶ್ರೀ

15. 1929 – ಬೆಳಗಾವಿ – ಮಾಸ್ತಿ ವೆಂಕಟೇಶ ಅಯ್ಯಂಗಾರ್

16. 1930 – ಮೈಸೂರು – ಆಲೂರು ವೆಂಕಟರಾಯರು

17. 1931 – ಕಾರವಾರ – ಮುಳಿಯ ತಿಮ್ಮಪ್ಪಯ್ಯ

18. 1932 – ಮಡಿಕೇರಿ – ಡಿ ವಿ ಜಿ

19. 1933 – ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ – ವೈ.ನಾಗೇಶ ಶಾಸ್ತ್ರಿ

20. 1934 – ರಾಯಚೂರು – ಪಂಜೆ ಮಂಗೇಶರಾಯರು

21. 1935 – ಮುಂಬಯಿ – ಎನ್.ಎಸ್.ಸುಬ್ಬರಾವ್

22. 1937 – ಜಮಖಂಡಿ – ಬೆಳ್ಳಾವೆ ವೆಂಕಟನಾರಣಪ್ಪ

23. 1938 – ಬಳ್ಳಾರಿ – ರಂಗನಾಥ ದಿವಾಕರ

24. 1939 – ಬೆಳಗಾವಿ – ಮುದವೀಡು ಕೃಷ್ಣರಾಯರು

25. 1940 – ಧಾರವಾಡ – ವೈ.ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಶಾಸ್ತ್ರಿ

26. 1941 – ಹೈದರಾಬಾದ್ – ಎ.ಆರ್.ಕೃಷ್ಣಶಾಸ್ತ್ರಿ

27. 1943 – ಶಿವಮೊಗ್ಗ – ದ.ರಾ.ಬೇಂದ್ರೆ

28. 1944 – ರಬಕವಿ – ಎಸ್.ಎಸ್.ಬಸವನಾಳ

29. 1945 – ಮದರಾಸು – ಟಿ ಪಿ ಕೈಲಾಸಂ

30. 1947 – ಹರಪನಹಳ್ಳಿ – ಸಿ.ಕೆ.ವೆಂಕಟರಾಮಯ್ಯ

31. 1948 – ಕಾಸರಗೋಡು – ತಿ.ತಾ.ಶರ್ಮ

32. 1949 – ಕಲಬುರ್ಗಿ – ಉತ್ತಂಗಿ ಚನ್ನಪ್ಪ

33. 1950 – ಸೊಲ್ಲಾಪುರ – ಎಮ್.ಆರ್.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ

34. 1951 – ಮುಂಬಯಿ – ಗೋವಿಂದ ಪೈ

35. 1952 – ಬೇಲೂರು – ಎಸ್.ಸಿ.ನಂದೀಮಠ

36. 1954 – ಕುಮಟಾ – ವಿ.ಸೀತಾರಾಮಯ್ಯ

37. 1955 – ಮೈಸೂರು – ಶಿವರಾಮ ಕಾರಂತ

38. 1956 – ರಾಯಚೂರು – ಶ್ರೀರಂಗ

39. 1957 – ಧಾರವಾಡ – ಕುವೆಂಪು

40. 1958 – ಬಳ್ಳಾರಿ – ವಿ.ಕೆ.ಗೋಕಾಕ

41. 1959 – ಬೀದರ – ಡಿ.ಎಲ್.ನರಸಿಂಹಾಚಾರ್

42. 1960 – ಮಣಿಪಾಲ – ಅ.ನ. ಕೃಷ್ಣರಾಯ

43. 1961 – ಗದಗ – ಕೆ.ಜಿ.ಕುಂದಣಗಾರ

44. 1963 – ಸಿದ್ದಗಂಗಾ – ರಂ.ಶ್ರೀ.ಮುಗಳಿ

45. 1965 – ಕಾರವಾರ – ಕಡೆಂಗೋಡ್ಲು ಶಂಕರಭಟ್ಟ

46. 1967 – ಶ್ರವಣಬೆಳಗೊಳ – ಆ.ನೇ.ಉಪಾಧ್ಯೆ

47. 1970 – ಬೆಂಗಳೂರು – ದೇ.ಜವರೆಗೌಡ

48. 1974 – ಮಂಡ್ಯ – ಜಯದೇವಿತಾಯಿ ಲಿಗಾಡೆ

49. 1976 – ಶಿವಮೊಗ್ಗ – ಎಸ್.ವಿ.ರಂಗಣ್ಣ

50. 1978 – ದೆಹಲಿ – ಜಿ.ಪಿ.ರಾಜರತ್ನಂ

51. 1979 – ಧರ್ಮಸ್ಥಳ – ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಅಡಿಗ

52. 1980 – ಬೆಳಗಾವಿ – ಬಸವರಾಜ ಕಟ್ಟೀಮನಿ

53. 1981 – ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು – ಪು.ತಿ.ನರಸಿಂಹಾಚಾರ್

54. 1981 – ಮಡಿಕೇರಿ – ಶಂ.ಬಾ.ಜೋಶಿ

55. 1982 – ಶಿರಸಿ – ಗೊರೂರು ರಾಮಸ್ವಾಮಿ ಐಯಂಗಾರ್

56. 1984 – ಕೈವಾರ – ಎ.ಎನ್.ಮೂರ್ತಿ ರಾವ್

57. 1985 – ಬೀದರ್ – ಹಾ.ಮಾ.ನಾಯಕ

58. 1987 – ಕಲಬುರ್ಗಿ – ಸಿದ್ದಯ್ಯ ಪುರಾಣಿಕ

59. 1990 – ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ – ಆರ್.ಸಿ.ಹಿರೇಮಠ

60. 1991 – ಮೈಸೂರು – ಕೆ.ಎಸ್. ನರಸಿಂಹಸ್ವಾಮಿ

61. 1992 – ದಾವಣಗೆರೆ – ಜಿ.ಎಸ್.ಶಿವರುದ್ರಪ್ಪ

62. 1993 – ಕೊಪ್ಪ್ಪಳ – ಸಿಂಪಿ ಲಿಂಗಣ್ಣ

63. 1994 – ಮಂಡ್ಯ – ಚದುರಂಗ

64. 1996 – ಹಾಸನ – ಚನ್ನವೀರ ಕಣವಿ

65. 1997 – ಮಂಗಳೂರು – ಕಯ್ಯಾರ ಕಿಞ್ಞಣ್ಣ ರೈ

66. 1999 – ಕನಕಪುರ – ಎಸ್.ಎಲ್.ಭೈರಪ್ಪ

67. 2000 – ಬಾಗಲಕೋಟೆ – ಶಾಂತಾದೇವಿ ಮಾಳವಾಡ

68. 2002 – ತುಮಕೂರು – ಯು.ಆರ್. ಅನಂತಮೂರ್ತಿ

69. 2003 – ಮೂಡುಬಿದಿರೆ – ಕಮಲಾ ಹಂಪನಾ

70. 2006 – ಬೀದರ್ – ಶಾಂತರಸ ಹೆಂಬೆರಳು

71. 2007 – ಶಿವಮೊಗ್ಗ – ನಿಸಾರ್ ಅಹಮ್ಮದ್

72. 2008 – ಉಡುಪಿ – ಎಲ್. ಎಸ್. ಶೇಷಗಿರಿ ರಾವ್

73. 2009 – ಚಿತ್ರದುರ್ಗ – ಎಲ್. ಬಸವರಾಜು

74. 2010. ಗದಗ – ಡಾ. ಗೀತಾ ನಾಗಭೂಷಣ

75. 2011 – ಬೆಂಗಳೂರು – ಜಿ. ವೆಂಕಟಸುಬ್ಬಯ್ಯ

76. 2012 – ಗಂಗಾವತಿ – ಸಿ.ಪಿ ಕೃಷ್ಣಕುಮಾರ್

77. 2013 – ವಿಜಾಪುರ – ಕೋ.ಚನ್ನಬಸಪ್ಪ

78. 2014 – ಕೊಡಗು – ನಾ ಡಿಸೋಜ

79. 2015 – ಶ್ರವಣಬೆಳಗೊಳ – ಡಾ. ಸಿದ್ದಲಿಂಗಯ್ಯ

Share this:
Translate »
%d bloggers like this:
Skip to toolbar